
MAFUNZO YA KUTUMIA KANZIDATA ZILIZOLIPIWA NA WIZARA KATIKA 
OFISI ZA HAZINA NDOGO NA WAHAKIKIMALI MIKOANI. 

 Maktaba ya Wizara ya Fedha na Mipango ipo katika kazi ya kutoa 
mafunzo kwa Watumishi wote wa Wizara juu ya namna ya kutumia 
machapisho,majarida na Vitabu vilivyopo kwenye kanzidata zilizolipiwa na 
Wizara kwa kupitia Shirikisho la Maktaba za Vyuo Vikuu Tanzania(COTUL).  

2. Kazi hii yakutoa mafunzo yametokana na maelekezo yaliyotolewa katika kikao 
cha tarehe 05 Julai 2019 kati ya Watumishi wote wa Wizara na Uongozi wa Wizara 
ambapo Watumishi waliomba Maktaba ifanye mchakato wa kupata kanzidata 
zenye vitabu, majarida na Machapisho mbalimbali ili ziweze kuwasaidia katika 
kazi zao za kila siku. 
 

3. Baada ya Menejimenti ya Wizara kujiridhisha na kuridhia kwamba kanzidata hizi 
zianze kutumika,Maktaba iliandaa mafunzo kwa ajili ya kuwaelekeza Watumishi 
jinsi ya kutumia kanzidata Pamoja na kupatiwa nywila( Password na Username) ili 
waweze kutumia kazindata hizo wakiwa nje ya miundo mbinu ya Wizara. 
 

4. Awamu ya kwanza ya mafunzo yameshafanyika ambapo Watumishi wa Wizara 
ya Fedha na Mipango walifundishwa jinsi ya kutumia kanzidata Pamoja na 
kupatiwa nywila (Password na Username) ili waweze kutumia kazindata hizo 
wakiwa nje ya miundombinu ya wizara. 
 

5. Aidha, Awamu ya pili ya mafunzo yameshafanyika ambapo Watumishi wa Ofisi 
za Hazina Ndogo na wahakikimali Mikoani walifundishwa jinsi ya kutumia 
kanzidata Pamoja na kupatiwa nywila( Password na Username) ili waweze kutumia 
kazindata hizo wakiwa nje ya miundombinu ya wizara,Mikoa iliyofanyiwa 
mafunzo hayo ni Morogoro, Pwani, Dar-es-salaam, Kilimanjaro, Arusha, 
Manyara, Singida, Mwanza, Shinyanga,Simiyu,Geita. 
 

6. Awamu ya Tatu ya Mafunzo yatafanyika katika mikoa ifuatayo ni: Kagera, 

Kigoma,Tabora, Singida, Iringa, Njombe, Mbeya, Rukwa, Ruvuma, 
Mtwara,Katavi,Lindi na Songwe. 

6. Ratiba ya Mafunzo imeambatanishwa. 

 

 

 



 

  

 

NO OFISI YA HAZINA  NDOGO NA 
WAHAKIKIMALI MIKOANI 

 TAREHE 

1  Tabora 8,9 na 10          Novemba  2021              

2  Kagera 11, 15 na 16     Novemba, 2021 
3  Mara 17,18 na19       Novemba, 2021 

4  Njombe                                                    22,23 na 24      Novemba, 2021 

5  Iringa 25,26 na 29      Novemba  2021 
6  Kigoma 30 Nov, 1 na 2    Disemba, 2021 

7  Katavi 3,6 na 7             Disemba,   2021 
8  Mbeya 8,9 na 10           Disemba,   2021 

9  Songwe 13,14  na 15      Disemba,   2021 
10  Rukwa 16,17na 18        Disemba,   2021 

11  Ruvuma 20,21 na 22       Disemba,   2021 
12  Mtwara 23,27 na 28       Disemba,   2021 

13 Lindi 29,30 na 31       Disemba,   2021 


